shafi_banner

Ilimin waje Yaya ake yin tafiya da hawa lafiya cikin hunturu?

Tare da zuwan lokacin hunturu, iska mai sanyi kuma takan bugewa akai-akai.Amma ko da yanayi ya yi sanyi, ba zai iya dakatar da sha’awar da gungun matafiya masu yawa suke yi na fita waje ba.Yadda za a yi tafiya da hawa mafi aminci a cikin hunturu?

adfda

1. Shirye-shirye.

1. Ko da yake akwai fa'idodi da yawa a hawan dutsen hunturu, ba kowa ne ya dace da shi ba.Zai fi kyau ku yi daidai da yanayin ku.Kafin ku yi tafiya, ya kamata ku fahimci lafiyar ku kuma ku fahimci yanayi da yanayin da kuka nufa a gaba.

2. Ku tafi tare

Yanayi a cikin tsaunuka da gandun daji yana canzawa cikin sauri, kuma a cikin hunturu, dole ne ku yi tafiya tare.Yi tafiya tare da ƙwararren shugaban kulob gwargwadon yiwuwa.

3. Kula da sanyi kuma ku kula da asarar zafin jiki

Kada ka bari sanyi, iska mai ƙarfi da rigar tufafi su bayyana a lokaci guda.Daidaita hanyar tafiye-tafiye da aiki da lokacin hutu don guje wa tsawaita buguwa ga yanayin ƙarancin zafi.Ka huta cikin lokaci kuma ƙara zafi, canza tufafi akai-akai, kiyaye jikinka bushe, da dumi da sanyi.

4. Yi ƙoƙarin ƙare aikin kafin duhu

A cikin hunturu, yana yin duhu da sauri.Ƙare aikin kafin duhu.Yi ƙoƙarin kada ku yi tafiya da dare.Tafiya cikin dare yana ƙara haɗarin haɗari.Idan ba za ku iya gano hanya da hanya yayin tafiyar dare ba, ya kamata ku kira 'yan sanda don taimako nan da nan.Yi amfani da abubuwan da ke kewaye da ku don ba da umarni ga masu ceto.

cdgdfh

5. Kada ku kama itacen inabi

A cikin hunturu, bishiyoyi suna rasa ruwa, sun zama bushe sosai kuma suna da rauni, sabili da haka ba za su iya ɗaukar nauyi mai yawa ba.

6. Yi alama don kada ku ɓace

Yana da sauƙi a rasa hanyarku idan ba ku yi alama ba.Yi ƙoƙarin yin alama daidai da duwatsu ko rassan a hanya.

7. Titin yana da zamewa da zamewa

A lokacin sanyi yanayi yana da sanyi kuma hanyoyin suna da zamewa, musamman a lokacin dusar ƙanƙara da dusar ƙanƙara, wanda ke ƙara haɗarin zamewa.Sakamakon hatsarin zamewa ba shi da iko.Don haka, dole ne a ɗauki matakan kariya kafin tafiya da lokacin tafiya don rage haɗarin zamewa.

fdsfa

8. Ki kiyayi bala'in iska

Gabaɗaya, avalanches sun fi faruwa a kan ƙasa tare da gangaren 20 ° ~ 50 °;na biyu dusar ƙanƙara ce, kuma dusar ƙanƙara ba za ta faɗo ba har sai isasshen adadin dusar ƙanƙara ya taru.

9. Kawo kayan aiki da yawa

Baya ga kayan aikin sanyi, a lokaci guda don hana hatsarori da ba zato ba tsammani, dole ne ku kawo fitulun mota, abinci mai ɗaukar hoto, magungunan agajin gaggawa, tayoyin hannu, kayan aikin kewayawa, da tantuna masu sauƙi da barguna na gaggawa don yin zango.


Lokacin aikawa: Oktoba-27-2021